Symbianize Forum

Most of our features and services are available only to members, so we encourage you to login or register a new account. Registration is free, fast and simple. You only need to provide a valid email. Being a member you'll gain access to all member forums and features, post a message to ask question or provide answer, and share or find resources related to mobile phones, tablets, computers, game consoles, and multimedia.

All that and more, so what are you waiting for, click the register button and join us now! Ito ang website na ginawa ng pinoy para sa pinoy!

Computer repair (post your pc problems) we can help you

umm sir tulong ulit :happy:

ano po ang gawin ko?

mag rereformat ako panu ang gawin ung mga file ko ma dedelte?

anu po gawin ko para di ma dedele?
tnx po :)

backup mo po ang files mo sir
kung may partition ang hdd dun mo po sya ilagay sa 2nd partition mo like drive c and drive d sa d mo po ilagay and iformat mo is yung drive c lang or best save mo sa cd.
 
Ah..so what is d best soluti0n sir n maisusugest mu sa prob q about dun sa tumutun0g pg in0n q xa.. And anu ggwn q dun s files s usb?delete po b or m0ve to laptop?
 
ung laptop ko po walang driver na binigay noong binili
hindi ko po alam kung ano gagawin
toshiba satellite L655D-S1550
patulong po!!!!!!!!!
 
mga sir pano po ba reformat ang hindi pa narereformat na laptop galing hongkong...paulit ulit ako ayaw naman? windows 7 home premium dati nya os. wala ako noon kaya ginagamit ko ultimate. pwde ba yon?
 
namamatay talaga sir kahit ginawa ko na ung sinabi mo pero pag safe mode lang ayos naman
 
mga boss san kopo ilalagay ung back up file?
kapag tapos na ang pag baback up file ? diba mag rereformat ako?
edi ma dedelete din?

tnx po :happy: :slow:
 
pano po pala pag repair ng os sir?


Ganito po ang Aking Solusyon sa problem mo​

Repair mo gamit ang OS mo

1. Start your computer and boot from the Windows Vista, xp or Windows 7 Installation DVD. Habang nag-oopen ang computer mo press f12 and select "BOOT FROM CD/DVD kung gamit mo ay CD or DVD" and SELECT naman ang USB kung ang OS ay nakalagay sa FLASH DISK , Pen Drive , USB etc.

2.Press a key when prompted to continue
Choose your language, time, keyboard and click mo lang ang Next

select-language.jpg


3.Next, click "Repair your Computer" wag ung Install ha

repair-your-computer.jpg


4. Now, from the System Recovery Options dialog, select the "Operating System" you want to repair, then click Next:
-example nyan kasi nakainstal ay ang vista kaya vista kung xp edi xp or Windows 7 etc.

system-recovery-options.jpg



5.From the "Choose a Recovery Tool" dialog menu,maraming pag pipilian jan try mo yan lahat. huli mo na ung restore ..



6. additional lang kung panu gamitin ang command prompt.
type mo to
bootrec.exe /fixmbr
bootrec.exe /fixboot

recovery-tool-cmd.jpg


then reboot ...:salute::salute:

if nothing happens balik ulit dito ah hanapan pa naten ng mga paraan yan :thumbsup:




ung laptop ko po walang driver na binigay noong binili
hindi ko po alam kung ano gagawin
toshiba satellite L655D-S1550
patulong po!!!!!!!!!

dito kka laang po pmunta >>> http://toshiba-asia.com/support/drivers
hanapin mo jan ung unit mo then select kung anung OS ang ginagamit mo!


namamatay talaga sir kahit ginawa ko na ung sinabi mo pero pag safe mode lang ayos naman

mam ung sa taas po ung fix ng OS heheh :salute::salute:
 
boss nag install ako ng win7 sa laptop ng pinsan ko kaso after few months nag expiration yung license nya ano pwedeng gawin pra hidni ma detect na hindi orig. yung OS n win7
 
pano po pala pag repair ng os sir?
ganito po sa repair
http://symbianize.com/showthread.php?t=519213

Ah..so what is d best soluti0n sir n maisusugest mu sa prob q about dun sa tumutun0g pg in0n q xa.. And anu ggwn q dun s files s usb?delete po b or m0ve to laptop?
kung sa usb po sa files naman ng usb yun kaya walang kinalaman si netbook mo kahit ma delete po yun.
yung sa beep/tunog dapat physically ma patingin mo sa malapit na repair cebters. depende po kasi sa beep pwedeng sa video or ram failure pero nagboot naman kamo ng maayos kaya mahirap mag speculate.
cguro naman wala kang nagalaw sa bios settings.

ung laptop ko po walang driver na binigay noong binili
hindi ko po alam kung ano gagawin
toshiba satellite L655D-S1550
patulong po!!!!!!!!!

try mo mag download ng COBRA driver.
dami dito sa symb nyan hanapin mo nalang ang thread
;)
 
namamatay talaga sir kahit ginawa ko na ung sinabi mo pero pag safe mode lang ayos naman
dun ka nalang mag system restore sa safe mode

mga boss san kopo ilalagay ung back up file?
kapag tapos na ang pag baback up file ? diba mag rereformat ako?
edi ma dedelete din?


tnx po :happy: :slow:

kung idedelete mo lahat ng partition mag backupka sa cd/usb
or before ka mag format mag create ka muna ng partition na hindi mo isasama sa reformating. ;)

boss nag install ako ng win7 sa laptop ng pinsan ko kaso after few months nag expiration yung license nya ano pwedeng gawin pra hidni ma detect na hindi orig. yung OS n win7

ask mo kay master CEVERISO
meron sya para sa prob mo. :thumbsup:
 
help nmn po pls.. nag Randomly .. freeze po ung computer ko about mga 3 secs. then balik sa normal then freeze na nmn.. and isa pa po ayaw na mag read ng DVD rom ko .. mag reformat sana ako pero pag nilagay ko ung CD na pang format.. sobra ng 1hr di parin na read , or mag start ung blue screen para mag format.. help nmn po pls.. tnx
 
pano po ba magreformat ng HP laptop? Pag try ko po kasi reformat from 7 to XP e error yung setup. Wala daw hard drive na installed. Pano po ito? :) :praise:
 
patulong aman po ako, its all about my partition d, bgla bgla lang po my nag pakita na "the disk in drive d is not formatted" anu po gagawin ko at ano pong apllication pwede ko gamitin pra po maayos ko to.... salamat po sa makakatulong.......
 
ok po..try ko irestore pg nakahiram ako ng dvd..maraming maraming salamat mga sir sa tulong nyo..godbless po sa inyo
 
ok po..try ko irestore pg nakahiram ako ng dvd..maraming maraming salamat mga sir sa tulong nyo..godbless po sa inyo
 
tanong ko ulit , pwdi po bang mag install ng os ng hndi ma rereformat ?
 
saka san po pala makaka download ng pang reformat ng PC wala po kc akong CD pang reformat ng PC ehh ,
i buburn kona lang po nun tnx :)
tnx kung meron :)
 
boss pwede din po ba dito magpatulong ng rundll32.exe error para sa netbook ko po? saka error 101 at error 505 po sa ibang site na inoopen ko pero sa iba ok naman po if may idea po kayo... dami ko na na try ayaw pa din ma solve po kasi e... tia!
 
Back
Top Bottom