Symbianize Forum

Most of our features and services are available only to members, so we encourage you to login or register a new account. Registration is free, fast and simple. You only need to provide a valid email. Being a member you'll gain access to all member forums and features, post a message to ask question or provide answer, and share or find resources related to mobile phones, tablets, computers, game consoles, and multimedia.

All that and more, so what are you waiting for, click the register button and join us now! Ito ang website na ginawa ng pinoy para sa pinoy!

Discussion Need Help about your iPhone? Post your Problem Here.

Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Kung may Cydia na ang iPhone
meaning nun ay Jailbroken na sya.
Kung naka locked sa At&t ang iPhone
nyo pero na unlocked naman sya using
SAM ay pwede syang magamit sa
network kung saan sya na unlock using SAM for example ay yung iPhone nyo
na na unlock using SAM sa Globe
netwok kaya pwede nyo syang magamit
sa Globe. Kung na update nyo ang
Baseband ng iPhone nyo ay pwede pa
din syang ma unlock using SAM basta na backup nyo ang SAM Activation
BBTickets nya.
Check this link about sa SAM BBtickets
- > http://www.symbianize.com/ showthread.php?t=726943


Ibig sabihin po hindi ako pwde gumamit ng ibang sim kundi ung sim lang nito before na ginamit pang sam unlock? Thank you.
 
Last edited:
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

hi po...tanung ko lang po panu ako mka connect sa internet gmit ang sun na sim? ..sa iphone 3gs po...pg nka wi fi po kasi nkakapg net po..pro pg ung mgloload lng ako then mg ne net..d po mka connect
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir marvs di ko padin mapagana ung push notif ication ko sa iphone 3gs ko nirestore ko po to gamit redsnow. baka may tut po kau dyan para mapagana ko notification ng iphone 3gs ko jailbroken na din po xa.salamat po. enge nmn po ng tuturial.salamat
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

nag downgrade ako ng baseband para ma unlock.. na unlock ko nga the problem is, globe lang ang may cellular data network, 'ung smart wala pano po un?
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Guys, patulong po which tutorial to be used with this set-up para ma upgrade ko sa iOs5?


unit: iphone 3gs/jailbroken

ios: 4.2.1(8c148a)

modem firmware: 06.15.00

tnx in advance.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

ano po current baseband ng iPhone nyo? (modem firmware), nagrestore ba kayo sa iTunes?​



1. makakapag upgrade lang kayo sa 4.3 if meron kayong SHSH blob ng 4.3
2. jailbreak, yes. unlock, depende if factory unlock ang iPhone nyo.
3. if 4.3 use jailbreakme.com, if 5.1.1 use absinthe
4. kung nagrerelay lang ang iphone nyo sa gevey, (not factory unlock) kailangan nyo ito palagi
5. read this for more info regarding gevey sim - http://www.geveysim.org/



so saan po pwed ma factory unlock ang iphone ko? e galing po sa states xa....is there any software na ma factory unlock??
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir tanong ko lang.. ung iphone3g ko ksi, nwala yung display pero merong backlight..ano dapat ko pong gawin??

tnry ko na ihold yung home botton at yung sleep/wake ng sabay..lumalabas yung apple logo..tapos lumalabas naman yung wall paper pero after 2 seconds nawawala ulit ung display..nagbblack xa ulit....

nangyari po ito after ko idownload sa cydia(sinfuliphonerepo) ung change color profile....

pls..help po...:noidea:
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir patulong naman hnd ko kc makita ung var>mobile>document>configuration sa raw file ...na install ko narin po young afc2add hnd ko parin makita...ios 4.1.2 po ty....sana po mabasa inyo post ko ty po
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

good day..

mam/sir pahelp po..

na ireset ko po yung iphone 3gs ko..bgla nawala yung mga ginawa kong folder kung saan nandun yung mga games ko..paano ko ma retrieve yun mga sir?

salamat po ng marami,,
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

regarding sa encrypted password.




ito yung laman nung manifest

ito yung may encrypt passwrd:


ito naman yung walang encryption:




pag pinag pinalitan ko yung value nnung may encryption nung walang encryption, hindi na ma read yung back up, at ng eeror na,...

ito cguro yung password na un na na ka encrypt: (na hindi ko ma intindihan ang characters...sana may ma ka help mg decrypt :weep:


:help: sana may ma ka tulong pa sa papanu ma alis yung encryption or ma retrieve yung encrypted passwrd...

Encrypted means secured kaya hindi po ganun ka daling ma decrypt.

Base doon sa guide na nai post nyo ay kailangang may bacuhin kayo sa Backup files ng iTunes sa PC at kailangang may i edit din kayo sa System ng iPhone para maging mag pair sila at ma restore nyo sa kanya yung Backup files... Hindi ko pa na try yung ganung procedure kaya hindi ko kayo matulungan. Ang tanong ko po kasi ay na try nyo po bang i leave ng blank yung pascode kapag nag request ang iTunes at i OK lang kung mag wowork? Sabi nyo hindi nyo naman nalagyan ng passcode yung backup files kaya possible blank lang lang pascode nun.


sir marvs, ask ko lng po if pwde pa ba ma upgrade ang ios ng unit ko?

unit: iphone 3gs/jailbroken
ios: 4.2.1(8c148a)
modem firmware: 06.15.00


any comments will be appreciated.

tnx.

Pwede pong i update sa 5.1.1 ang iPhone nyo kung 3GS po sya at dapat Custom 5.1.1 firmware dahil 6.15 ang baseband ng iPhone nyo which is hindi compatible using official Firmware.

sir wat if naunlock lang xia thru software, diba pwd rin po ung ganun sir? ndi ba pwdng dalhin sa ibang bansa pag software unlock?tnx

As long na unlocked ang iPhone mapa software man or hardware base at pwede syang magamit sa kahit anong network maging sa ibang bansa pa yan gamitin.

Ibig sabihin po hindi ako pwde gumamit ng ibang sim kundi ung sim lang nito before na ginamit pang sam unlock? Thank you.

Ganun na nga po. Possible yung SAM ticket lang for globe ang naka configure sa iPhone nyo kaya sya na unclocked sa globe kaya sa globe nyo lang sya pwedeng magamit.

Thanks sir, is there any tuts on how to do it? TIA :clap:

Check this link po - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=611296

hi po...tanung ko lang po panu ako mka connect sa internet gmit ang sun na sim? ..sa iphone 3gs po...pg nka wi fi po kasi nkakapg net po..pro pg ung mgloload lng ako then mg ne net..d po mka connect

I input nyo po sa APN ng iPhone nyo kung ano man dito ang carrier na gamit nyo :

captureopc.jpg


Go to Settings - > General - > Network - Cellular Data Network.

After nyong ma input yung proper APN setting for your iPhone Network ay mag reboot muna para sure na ma-configure ang Cellular Data Network.

Take note lang na once na Configure na ang Cellular Data Network ng iPhone nyo ay always connected na sya sa Internet kahit hindi kayo mag Surf sa Web kaya possible maubos ang load nyo or lumaki ang bill nyo kaya pagkatapos mag internet ay o Off nyo na ang Cellular Data ng iPhone or i delete yung na input nyong Settings sa APN nya.


sir marvs di ko padin mapagana ung push notif ication ko sa iphone 3gs ko nirestore ko po to gamit redsnow. baka may tut po kau dyan para mapagana ko notification ng iphone 3gs ko jailbroken na din po xa.salamat po. enge nmn po ng tuturial.salamat

Kung iOS 4 ang iPhone nyo ay use this guide - > http://www.bingner.com/SAM.html

Recommended na i Activate talaga ang iPhone using Official SIM para mag work ang Push Notification Certificate nya.


nag downgrade ako ng baseband para ma unlock.. na unlock ko nga the problem is, globe lang ang may cellular data network, 'ung smart wala pano po un?

Ito po ang Settings sa ibang Network dito sa Pinas:

captureopc.jpg


Try nyong mag reboot ng iPhone after ma input yung Settings nya para sure na mag work.


so saan po pwed ma factory unlock ang iphone ko? e galing po sa states xa....is there any software na ma factory unlock??

Kung At&t po ang network ng iPhone nyo ay pwede nyo pong ipa unlock sa At&t wireless Center sa US.

sir tanong ko lang.. ung iphone3g ko ksi, nwala yung display pero merong backlight..ano dapat ko pong gawin??

tnry ko na ihold yung home botton at yung sleep/wake ng sabay..lumalabas yung apple logo..tapos lumalabas naman yung wall paper pero after 2 seconds nawawala ulit ung display..nagbblack xa ulit....

nangyari po ito after ko idownload sa cydia(sinfuliphonerepo) ung change color profile....

pls..help po...:noidea:

Kung Software lang ang problem ng iPhone nyo ay pwede syang maayos kapag nag restore kayo. Kapag nakapag restore na kayo at ganun pa din ay hardware na po ang problem nya.

Before kayo mag instal ng mga tweak app from Cydia ay make sure na compatible ito sa version ng iPhone nyo para hindi sya mag conflict.


sir patulong naman hnd ko kc makita ung var>mobile>document>configuration sa raw file ...na install ko narin po young afc2add hnd ko parin makita...ios 4.1.2 po ty....sana po mabasa inyo post ko ty po

Paki post nga po ng Screenshot ng iPhone nyo na connected sa iFunbox...

Baka po hindi pa Jailbroken ang iPhone nyo or Jailed pa ang status nya sa iFunbox? Papaano nyo po na sure na na installan nyo na sya ng afc2add?


good day..

mam/sir pahelp po..

na ireset ko po yung iphone 3gs ko..bgla nawala yung mga ginawa kong folder kung saan nandun yung mga games ko..paano ko ma retrieve yun mga sir?

salamat po ng marami,,

More info about your iPhone para madali namin kayong matulungan kaya paki read po muna ang first pge ng thread na ito.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir tanong ko lang.. ung iphone3g ko ksi, nwala yung display pero merong backlight..ano dapat ko pong gawin??

tnry ko na ihold yung home botton at yung sleep/wake ng sabay..lumalabas yung apple logo..tapos lumalabas naman yung wall paper pero after 2 seconds nawawala ulit ung display..nagbblack xa ulit....

nangyari po ito after ko idownload sa cydia(sinfuliphonerepo) ung change color profile....

pls..help po...:noidea:

Kung Software lang ang problem ng iPhone nyo ay pwede syang maayos kapag nag restore kayo. Kapag nakapag restore na kayo at ganun pa din ay hardware na po ang problem nya.

Before kayo mag instal ng mga tweak app from Cydia ay make sure na compatible ito sa version ng iPhone nyo para hindi sya mag conflict.



sir nirestore ko na po sya kaya lang ang lumabas eh ... on recovery mode daw..ano po gagawin ko?
tapos ayaw na po mawala nung picture na my usb at itunes...


iphone3g
4.2.1

thank you po..sna po mahelp nyo ko sir marvin...
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

tsaka pla sir yung lumabas nung nirestore ko ay problem1015...paano po gagawin ko?

thank you
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

with my current info..

carrier: at&t 8.0
capacity: 16 gb
version: 4.1 (8B117)
model: MC608LL
modem firmware: 02.10.04

b4 anything else (jb-unlock)..i created backup to my shsh and files..using itunes and tiny umbrella..

i2 po ang lumbas after saving my shsh...

http://prntscr.com/b52jd


so does this mean na kailangn ko e update tlga sa current version which is 5.1.1 sa itunes? ksi wlang na detect na old version like 4.2 / 4.3...

if the updated to current version 5.1.1...does my bb remain or will update also???..
and ano mgnda na pwed e jailbreak sa current version 5.1.1
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

fir baka my alam ka pong tut sa iphone 2g ayaw gumana ng upper touch pero n restore kuna cia sa latest update.. d pa rin ngana ung tas ng touch.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Jailbroken ba and may naka install na AppSync sa iPhone mo???

jailbroken po.. wala po kasi wifi ung iphone 3g ko.. wala po ata appsync.. meron po ba way para ma installan ng wala wifi?pero ung iba po nassync.. ung iba hindi.. nag automatic uncheck ..
 
Last edited:
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Ganun na nga po. Possible yung SAM
ticket lang for globe ang naka
configure sa iPhone nyo kaya sya na
unclocked sa globe kaya sa globe nyo
lang sya pwedeng magamit.

sir marvin linawin ko lang po. Any globe sim po ba pwede ko magamit?.. Thank you po ulit.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Ganun na nga po. Possible yung SAM
ticket lang for globe ang naka
configure sa iPhone nyo kaya sya na
unclocked sa globe kaya sa globe nyo
lang sya pwedeng magamit.

sir marvin linawin ko lang po. Any globe sim po ba pwede ko magamit? Or yung dati nyang sim kaso wala na yung dating sim neto.. Thank you po ulit.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

@ts ask ko lng po bakit po ganun cmula nung pina jailbreak ko po ung iphone 3gs nawala n po ng firmware baseband ccid blutut wifi?bakit po ganun ts nung nag try ako na mag restor sa 5.1.1 the iphone could not be restored.an unknown error occured (-1) yan po message nlbas?plz help po ts salamat
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

thank you sir marvs.wala kasi ko official sim e. ios 5.1.1 po 3gs ko. naginstall po ako ng libpush sa cydia gumana ung notif pero sa viber lang gumagana sa fb indi. mapapagawa ko kaya to sir marvs ung notif neto? hehehe
 
Back
Top Bottom