Symbianize Forum

Most of our features and services are available only to members, so we encourage you to login or register a new account. Registration is free, fast and simple. You only need to provide a valid email. Being a member you'll gain access to all member forums and features, post a message to ask question or provide answer, and share or find resources related to mobile phones, tablets, computers, game consoles, and multimedia.

All that and more, so what are you waiting for, click the register button and join us now! Ito ang website na ginawa ng pinoy para sa pinoy!

Discussion Need Help about your iPhone? Post your Problem Here.

Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

may iphone 3gs po ako after ko po iupdate ng 5.1.1 na dating 4.2 no signal, no wifi, no Bluetooth ung nangyari. ano po dapat kong gawin? tnx
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

iphone 4s 16gig locked sa at&t may chance ba na magamit dito?
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Iphone 3gs
16GB
Version: 5.1.1
Modem Firmware: 06.15.00
New bootrom

**jailbroken na xa dati.

Nirestore ko po sa using "iPhone2,1_5.1.1_9B206_Restore.ipsw" then jailbreak using this guide >>>

For Those who doesn't have any Official Simcard to Activate your iPhone. Try this:

1. Create and Restore Custom iOS5.1.1 Firmware using Download Redsn0w 0.9.12b2 for Windows
2. Then UnTETHERED JAILBREAK it First Using This Tutorial
Redsn0w0.9.12b2 - Untethered Jailbreak for iOS 5.1.1
3. Then Unlocked it using Ultrasnow 1.2.7..

OR

1. You can use SnowBreezeV2.9.6 Custom Firmware - iOS5.1.1 w/ RockyRacoon Exploit - A5 Not Included since may Rocky Racoon exploit na ito and Automatically Untethered Jailbreak na ito with Hactivation Feature for those who doesn't have the Official Simcard to activate their iPhone.
2. Then Unlocked it using Ultrasnow 1.2.7.

after ko magawa, wala po signal, searching lang po, and "ICCID: No Sim".

Help po. salamat po.

View attachment 89493
 

Attachments

  • IMG_0001.PNG
    IMG_0001.PNG
    40.2 KB · Views: 0
Last edited:
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir bale sa itunes muna ako, restore ko gamit un "iPhone2,1_5.1.1_9B206_Restore" na ios, then after marestore, un sa redsnow na? tama po ba?

Restore nyo po ang iPhone nyo using NOBB Custom 5.1.1 firmwqare at ito po ang guide - > Creating Custom IPSW using RedSn0w / Restore and Jailbreak w/o updating Baseband

After nyo syang ma restore ay i Jailbreak nyo naman using this guide - > Untethered Jailbreak for iOS 5.1.1 - Redsn0w0.9.12b2

Yan na po ang pinaka madaling paraan para ma updated ang iPhone nyo sa 5.1.1 at ma Jailbreak sya. Since 6.15 ang baseband ng iPhone nyo ay hindi sya pwedeng ma restore/update using official firmware because of baseband dependencies security ng iOS kaya kailangan nyong gumamit ng Custom firmware.



Ganito nlang po ang gawin nyo. Mag build po kayo ng custom 4.2.1 firmware for your iPhone 3G at yun ang gamitin nyong pang restore sa kanya. Ito po ang guide - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=355177

Capacity................16gb
Version .................5.0.1 (9a405)
Carrier...................Carrier Lab 11.0 (globe po dapat)
Model.....................MC318LL
Modern firmware...04.10.01


sir nabili ko po yung Iphone 4 ko na second hand, na jail braek na daw po yung handset kaya pg bigay po madami na laman games. yung sim card ko po na Touch mobile ginupit ng technician para magakasya tapos wag daw po i update dahil hindi na xa mgiging CP, kundi magigigng itouch nalang daw. at was din daw po patayin dahil mawawala ang signal coverage. panu po ba mababalik ang signal para kung mangyari uli hind na kailangan dahil sa technician at magbayad para mabalik lang ang signal

hanggang ngayon sir searching lang ang nasa itaas ng screen. nga try lang po kaming mg sign in sa skype bigla nalang nag no service. sir tulong naman po, thank you

Gumait po ba ng Gevey SIM yung technician para ma unlock ang iPhone nyo?

Ito po ang gevey SIM - > http://www.applenberry.com/iphone-unlock/

Kapag na off ang iPhone ay need nyo ulit gawin yung procedure ng gevey sim para ma unlock ang iPhone nyo para magka signal kaya iniiwasang ma off yung iPhone.

Kung binigay ng technician yung manual ng Gevey SIM sa inyo ay nakasulat po doon ang gagawin para ma activate ulit sya at magka signal.


sir sinundan ko po un guide, restore then un ultrasnow2 then wala wala po signal. then sa settings under about "ICCD: No sim" sabe

Gawin nyo po muna yung sinabi ko na i restore muna ang iPhone nyo using NOBB custom 5.1.1 firmware then i Jailbreak before nyo i unlock using ultrasn0w 1.2.7 para walang maging conflict.


Sir Marvin,

ask ko lang po kung bakit hindi gumana yung wi-fi ng phone ko after ko update sa iOS 5.1.1 then jailbreak with redsn0w ? salamat po

actually lumalabas naman po yung logo ng wi-fi sa top ng phone pero kapag mag internet eh "not connected sa internet daw " pati sa cydia eh "network error" din po ang lumalabas salamat po .

baka may po my driver para sa wifi na hindi ko na install??

Iphone 3Gs
5.1.1 iOS
Wi-fi address: 34:15:9E:6A: DD:9F

Kung Jailbroken ang iPhone tapos gusto nyong mag update ay dapat restore ang ginagawa at hindi update para ma full format at walang maging conflict sa System kagaya nang naging problem nyo kaya advice ko po na i restore nyo muna ang iPhone nyo sa 5.1.1 para ma full format saka nyo po i test ulit ang wifi connection nya.

Sir kahit po ba yan na mismo yung ios version ko? Uulitin pa rin? Thanks!

Opo kahit 5.1.1 pa ang version ng iPhone nyo ay kailangan nyo pa ding i restore sya sa 5.1.1 para ma full format.

Paki click po yung
quote.gif
button next time kapag nag reply kayo para madali naming ma recall ang concern nyo para madali naming masagot ang mga problem nyo.


sir enge nmn po ako ng tut para sa unlocking. thanks for advance

Check nyo po dito - > Unlocking

QUESTIONS:

1. TS pano ba iactivate ung iphone 4s?

2. Pwede na ba ijailbreak ang iphone 4s?

3. importante ba ung unang sim na ginamit sa 4s?

4. Ano po ba ung jailbreak? hehehe pasensya na ts nagun pa lang kasi ako nakabili ng 4s..

THANK YOU IN ADVANCE! ^-^

Answers:

1. Kailangang may official SIM kayo ng iPhone nyo kung saang network nya naka locked para ma activate sya. Kapag meron na kayo nun ay Restore nyo ang iPhone nyo using iTunes then after makapag restore ay may makikita kayong instructions sa iPhone nyo para sya ma Activate then follow nyo lang yun.

2. Pwede pong ma Jailbreak ang iPhone 4S as long na ang version nya ay 5.0.1 or 5.1.1.

3. Important po dahil yun ang way para ma activate ang iPhone after makapag restore/update.

4. Read nyo po ito - > Jailbreak Dictionary


ano dapat kong gawin para magamit ko sya ulit ? :pray:

Wala pa pong way as of now para ma unlock ang iPhone nyo kaya hindi nyo sya magagamit as phone kaya iPod touch muna sya for now.

Pwede kayong gumamit ng Gmate na gadgets kung gusrto nyo syang magamit as phone tamporary - > http://technoodling.net/what-is-gmate-and-is-it-worth-getting/


Boss 4.2.1 ako dati tas lagi sya naghahang so nagdowngrade ako ng 4.1 nirestore ko sya itunes ng 4.1 okay naman tas jinailbreak ko sya ng 4.1 okay naman nung una pero maya maya lagi sya naghahang saglit tas magrereboot ng kusa.

I restore nyo po ang iPhone nyo using custom 4.2.1 firmware at ito po ang guide - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=355177

Kapag gumawa kayo ng custom firmware ay huwag nyo i e-enable ang home screen wallpaper at multitasking para hindi mag hang ang iPhone nyo.


iphone 4s PA HELP NAMAN AKO PAPANO KO MA EDIT YUNG SETTING NG APN KO? WALANG CELLULAR DATA NA TAB EH SA NAKAKATULONG SALAMAT NG MARAMI

Paanong wala pong cellular data tab?

Go to Settings - > General - > Network - > Cellular Data Netwok. Kapag wala ay need nyong i restore ang iPhone nyo para ma fix ang naging conflict or problem sa system nya.


si dadalhin ko nlg to iphone 3gs ko sa electritian o programmer s vmall sa monumento ok lang ba? para ipa retore ko pero aano ssabihin ko?at magkano kaya ?

Akala ko po ba iPhone 3G ang iPhone nyo tapos ngayun iPhone 3GS na?

Mga 500 pesos po siguro ang paayos nyan sa mga tech dipende sa tech.


I forgot my password in my new IPHONE 4s 32GB, how can I unlock it without losing any of my files or apps? I hope you can suggest or give some steps.. thank you..

EDIT:

Hi! i'm having a big problem.. I forgot the password of my new Iphone 4S, 32GB.. How can I unlock it without losing my files or apps in my phone? I hope you could answer my question.. thanks a bunch!

You need to restore your Phone using iTunes to remove the password if you forgot it.

If you have backup the files of your phone in iTunes, you can restore that files again back to your phone and if is not, there is no other way to recover all files and information stored from your phone.


Sir pag ginawa ko po ba yan hndi mawwala mga apps ko and everything? Pls reply po kung gising pa kayo. Hehe. Thanks!

Kapag nag restore kayo ng iPhone ay ma fo-format sya kaya mawawala lahat ng 3rd party apps na naka install sa kanya.

may iphone 3gs po ako after ko po iupdate ng 5.1.1 na dating 4.2 no signal, no wifi, no Bluetooth ung nangyari. ano po dapat kong gawin? tnx

Try nyo pong i restore ang iPhone nyo sa 5.1.1.

Kapag na restore nyo na at ganun pa din ay possible na bricked sya so kapag ganun ay hardware na po ang problem ng iPhone nyo kaya advice ko po na dalahin na sya sa mga iPhone technician para maka sure kung may need pang palitan or i repair sa hardware ng iPhone nyo.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir! ako po yung nagtatanong sa mahinang wifi ng iphone 4.

last nlang po, ask ko lang sana if gagawin ko yung pagrestore, mwwala ba lahat ng laman ng fone ko?

apps and everything? thank you!! senxa na po daming tanong.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir! ako po yung nagtatanong sa mahinang wifi ng iphone 4.

last nlang po, ask ko lang sana if gagawin ko yung pagrestore, mwwala ba lahat ng laman ng fone ko?

apps and everything? thank you!! senxa na po daming tanong.

Oo mawawala lahat ng laman ng iPhone 4 mo pero pwede ka naman magcreate ng backup sa PC mo...
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Restore nyo po ang iPhone nyo using NOBB Custom 5.1.1 firmwqare at ito po ang guide - > Creating Custom IPSW using RedSn0w / Restore and Jailbreak w/o updating Baseband

After nyo syang ma restore ay i Jailbreak nyo naman using this guide - > Untethered Jailbreak for iOS 5.1.1 - Redsn0w0.9.12b2

Yan na po ang pinaka madaling paraan para ma updated ang iPhone nyo sa 5.1.1 at ma Jailbreak sya. Since 6.15 ang baseband ng iPhone nyo ay hindi sya pwedeng ma restore/update using official firmware because of baseband dependencies security ng iOS kaya kailangan nyong gumamit ng Custom firmware.




Ganito nlang po ang gawin nyo. Mag build po kayo ng custom 4.2.1 firmware for your iPhone 3G at yun ang gamitin nyong pang restore sa kanya. Ito po ang guide - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=355177



Gumait po ba ng Gevey SIM yung technician para ma unlock ang iPhone nyo?

Ito po ang gevey SIM - > http://www.applenberry.com/iphone-unlock/

Kapag na off ang iPhone ay need nyo ulit gawin yung procedure ng gevey sim para ma unlock ang iPhone nyo para magka signal kaya iniiwasang ma off yung iPhone.

Kung binigay ng technician yung manual ng Gevey SIM sa inyo ay nakasulat po doon ang gagawin para ma activate ulit sya at magka signal.




Gawin nyo po muna yung sinabi ko na i restore muna ang iPhone nyo using NOBB custom 5.1.1 firmware then i Jailbreak before nyo i unlock using ultrasn0w 1.2.7 para walang maging conflict.




Kung Jailbroken ang iPhone tapos gusto nyong mag update ay dapat restore ang ginagawa at hindi update para ma full format at walang maging conflict sa System kagaya nang naging problem nyo kaya advice ko po na i restore nyo muna ang iPhone nyo sa 5.1.1 para ma full format saka nyo po i test ulit ang wifi connection nya.



Opo kahit 5.1.1 pa ang version ng iPhone nyo ay kailangan nyo pa ding i restore sya sa 5.1.1 para ma full format.

Paki click po yung
quote.gif
button next time kapag nag reply kayo para madali naming ma recall ang concern nyo para madali naming masagot ang mga problem nyo.




Check nyo po dito - > Unlocking



Answers:

1. Kailangang may official SIM kayo ng iPhone nyo kung saang network nya naka locked para ma activate sya. Kapag meron na kayo nun ay Restore nyo ang iPhone nyo using iTunes then after makapag restore ay may makikita kayong instructions sa iPhone nyo para sya ma Activate then follow nyo lang yun.

2. Pwede pong ma Jailbreak ang iPhone 4S as long na ang version nya ay 5.0.1 or 5.1.1.

3. Important po dahil yun ang way para ma activate ang iPhone after makapag restore/update.

4. Read nyo po ito - > Jailbreak Dictionary




Wala pa pong way as of now para ma unlock ang iPhone nyo kaya hindi nyo sya magagamit as phone kaya iPod touch muna sya for now.

Pwede kayong gumamit ng Gmate na gadgets kung gusrto nyo syang magamit as phone tamporary - > http://technoodling.net/what-is-gmate-and-is-it-worth-getting/




I restore nyo po ang iPhone nyo using custom 4.2.1 firmware at ito po ang guide - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=355177

Kapag gumawa kayo ng custom firmware ay huwag nyo i e-enable ang home screen wallpaper at multitasking para hindi mag hang ang iPhone nyo.




Paanong wala pong cellular data tab?

Go to Settings - > General - > Network - > Cellular Data Netwok. Kapag wala ay need nyong i restore ang iPhone nyo para ma fix ang naging conflict or problem sa system nya.




Akala ko po ba iPhone 3G ang iPhone nyo tapos ngayun iPhone 3GS na?

Mga 500 pesos po siguro ang paayos nyan sa mga tech dipende sa tech.




You need to restore your Phone using iTunes to remove the password if you forgot it.

If you have backup the files of your phone in iTunes, you can restore that files again back to your phone and if is not, there is no other way to recover all files and information stored from your phone.




Kapag nag restore kayo ng iPhone ay ma fo-format sya kaya mawawala lahat ng 3rd party apps na naka install sa kanya.



Try nyo pong i restore ang iPhone nyo sa 5.1.1.

Kapag na restore nyo na at ganun pa din ay possible na bricked sya so kapag ganun ay hardware na po ang problem ng iPhone nyo kaya advice ko po na dalahin na sya sa mga iPhone technician para maka sure kung may need pang palitan or i repair sa hardware ng iPhone nyo.

ay typographical error sorry sir iphone 3g po mhal pala magpagawa sa tech ako nalang paano po sir gagawin?

tapos sir turn on ko yung 3G signal tapos reboot po ito po lumabas
x4gdx4.png


pero sir pahelp naman anu gagawin para makapagrestore ng ios

siguro sir kahit maalis nalng yung laggyness pwede pakaya may other options pa po ba kung hindi ko irestore ang ios?
 
Last edited:
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Oo mawawala lahat ng laman ng iPhone 4 mo pero pwede ka naman magcreate ng backup sa PC mo...

sir pati po apps mbbalik ko pa?

EDIT:

ios 5.1.1 (9b206) plang pala tong akin so maapgrade siya sir noh?
 
Last edited by a moderator:
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir pati po apps mbbalik ko pa?

kung jailbroken iPhone mo pwede mo i-backup mga apps (.ipa) mo using iFunbox. Kung hindi naman Jailbroken yan pwede mo pa rin iback-up using iTunes basta naka Sync yung mga apps mo.

ios 5.1.1 ay ang latest IOS ngayon so hindi na po kailangang i-upgrade.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Thank you sir!!!!


:clap::yipee::dance:



:thumbsup::salute:
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

pano po mag reg ng free sa itunes?
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

ay typographical error sorry sir iphone 3g po mhal pala magpagawa sa tech ako nalang paano po sir gagawin?

tapos sir turn on ko yung 3G signal tapos reboot po ito po lumabas
x4gdx4.png


pero sir pahelp naman anu gagawin para makapagrestore ng ios

siguro sir kahit maalis nalng yung laggyness pwede pakaya may other options pa po ba kung hindi ko irestore ang ios?



Here are the steps to restore:



1. Download iOS 4.2.1 for iPhone 3G : iPhone1,2_4.2.1_8C148_Restore.ipsw

2. Then install the Latest version of iTUnes.

3. Then plug your iPhone 4 to your PC and open iTunes (make sure connected ka sa internet).

4. Enter your Device to DFU Mode... How? Watch THIS

5. Then madedetect sa iTunes na you need to restore your iPHone, just press and hold the SHIFT KEY on your Keyboard and click on restore.

6. Then Choose the iOS4.2.1 that you downloaded.

7. Wait mo matapos ang pagrerestore...


sir pati po apps mbbalik ko pa?

EDIT:

ios 5.1.1 (9b206) plang pala tong akin so maapgrade siya sir noh?

Yung mga Apps kung free/or legally paid apps ang mga ito maibabalik ito, pero kung mga cracked games install kailangan may backup ka ng iPA file ng mga Games/Applications mo...

Ang marerestore mo ito ng iOS5.1.1 (9B208) version...



pano po mag reg ng free sa itunes?

Read These:


How to create an itunes account for free

Gumawa ng FREE iTunes Appstore account sa iyong iPhone*iTouch*iPad [taglish]
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

salamat sir eduard :thumbsup:
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

help i suddenly updated my iphone on itunes :upset:

iphone 4 po master pina unlock ko lang po ito sa sm taytay galing sya ng japan

ios version 5.1.1 9b206

firmware 04.12.01

no service sya ngaun :upset::upset::weep::weep:

wala po ba tlgang way ? so waiting nalang po ako ng way to unlock sa baseband ko ?
 
Last edited:
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

help i suddenly updated my iphone on itunes :upset:

iphone 4 po master pina unlock ko lang po ito sa sm taytay galing sya ng japan

ios version 5.1.1 9b206

firmware 04.12.01

no service sya ngaun :upset::upset::weep::weep:

wala po ba tlgang way ? so waiting nalang po ako ng way to unlock sa baseband ko ?
Paano mo ito pinaunlock sa SM taytay???
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir marvs bumili kasi ko ng external card reader ng iphone 3gs ko running 5.1.1 os jailbroken. ung external card reader e ung card reader na sinasaksak sa charging port ng iphone para maread mo ung laman ng memorycard ng digicam mo para pwede mo na agad ipost sa fb. kaso ang problema ko po aya lumalabas na not supported daw,peke lang kasi ung nabili ko e.may way po ba para maaus un?not supported daw kasi.sayang naman. help po.salamat.
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

sir marvs bumili kasi ko ng external card reader ng iphone 3gs ko running 5.1.1 os jailbroken. ung external card reader e ung card reader na sinasaksak sa charging port ng iphone para maread mo ung laman ng memorycard ng digicam mo para pwede mo na agad ipost sa fb. kaso ang problema ko po aya lumalabas na not supported daw,peke lang kasi ung nabili ko e.may way po ba para maaus un?not supported daw kasi.sayang naman. help po.salamat.

Kung Jailbroken ang iPhone nyo ay try nyo po ito - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=393941
 
Re: Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

Paano mo ito pinaunlock sa SM taytay???

actually yung tito ko po nagpa open line nyan sa sm taytay, hindi pa po sya 5.1.1 nun naupdate ko lang sa itunes kaya naging 5.1.1 :weep::weep::weep:
 
Back
Top Bottom