Symbianize Forum

Most of our features and services are available only to members, so we encourage you to login or register a new account. Registration is free, fast and simple. You only need to provide a valid email. Being a member you'll gain access to all member forums and features, post a message to ask question or provide answer, and share or find resources related to mobile phones, tablets, computers, game consoles, and multimedia.

All that and more, so what are you waiting for, click the register button and join us now! Ito ang website na ginawa ng pinoy para sa pinoy!

Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here.

Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir,

ipod touch 3g
4.1

i tried updating sa itunes to 4.2.1 ...
nasolve ko na po un issue with tiny umbrella... now un issue naman na error 1604...
meron na akong ireb rc3 at rc4... kapag ni run ko un app na REB-R3 "unable to find verion of the runtime" ang sabi...

nag search na ako, wala pong sagot sa iba eh...

for your assistance sir...

ty
 
Last edited:
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

kua marvin ask q lang po kung pwde update ang firmware ng ipod touch 2g q im using 4.1 like q sana gwain khit 4.2 lang po paano po b jailbroken n toe salamt :D
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

pahelp naman po ... panu po ggwin ku if ung ipod touch ko na format po pnu ko po ggwin un ?:help:
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Boss., ask ko lang po if paano makakapag browse ng internet or maka connect sa internet kahit wala kang masagap na Wi-Fi? Puede po ba yun? Pa help nman po., Im using itouch 4th gen., gusto ko din sana maka connect sa internet kahit wala akong madetect na wi-fi dito samin., help me what to do., :pray:
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

boss, tanong ko lang po kung mai crack kayo sa imtoo iphone transfer plus? ano po ba ang magandang software na pang transfer ng files?
pwede po ba na sa pc mag DL ng mga games o apps tas transfer sa ipod touch?? thanks

Wala pa din po :(

Sir paano po paganahin yong bluetooth sa itouch4g? Para makapagsend sa ibang phone. Ngayon lang po ulit nakadalaw.

Check this link po - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=394877


mga sir.. have u ever heard about C peel? para magkaron ng call& text features ung itouch?
anyone has an idea about it?meron b xa disadvantage? inaaya kc ko ng friend ko bumili... nagdalawang isip aq...:lol:

Follow nyo po ang thread na ito para malaman nyo po yung mga feedback at comment ng mga ka symb natin - > Pede kaya??? Itouch turn into iphone??

sir,

ipod touch 3g
4.1

i tried updating sa itunes to 4.2.1 ...
nasolve ko na po un issue with tiny umbrella... now un issue naman na error 1604...
meron na akong ireb rc3 at rc4... kapag ni run ko un app na REB-R3 "unable to find verion of the runtime" ang sabi...

nag search na ako, wala pong sagot sa iba eh...

for your assistance sir...

ty

Try nyo pong i DFU mode muna ang iPod touch nyo before mag restore para hindi mag error 16xx sa iTunes.

kua marvin ask q lang po kung pwde update ang firmware ng ipod touch 2g q im using 4.1 like q sana gwain khit 4.2 lang po paano po b jailbroken n toe salamt :D

More info about your ipod touch para madali namin kayong matulungan.

Paki read po muna ang first page ng thread na ito para malaman nyo po kung anong info ng iPod touch nyo ang kailangan po naming malaman.


pahelp naman po ... panu po ggwin ku if ung ipod touch ko na format po pnu ko po ggwin un ?:help:

More info about your ipod touch para madali namin kayong matulungan.

Paki read po muna ang first page ng thread na ito para malaman nyo po kung anong info ng iPod touch nyo ang kailangan po naming malaman.


Boss., ask ko lang po if paano makakapag browse ng internet or maka connect sa internet kahit wala kang masagap na Wi-Fi? Puede po ba yun? Pa help nman po., Im using itouch 4th gen., gusto ko din sana maka connect sa internet kahit wala akong madetect na wi-fi dito samin., help me what to do., :pray:

Wifi lang po ang way para makapag internet ang iPod touch nyo.

No Wifi no Internet po :(
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir wala na bang alternative na app for home button...i tried na din po ung ihome..ayaw nman..ncra kc home button ko ayaw magfunction.:weep:.thanks..
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

mga master .. panu ggwin pag ung ipod touch nag stuck n sa recovery mode?
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir panu po gagawin ku sa ipod touch 4g ko .. kc naformat po sya tas tuwing bubuksan sya nsa recovery mode lng po .. ? help nmn po
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

salamat boss.
ano po ba gamit mo pang transfer file?
pwede po ba mag DL ng app sa pc then transfer sa ipod??

Check this link po baka makatulong - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=468578

sir wala na bang alternative na app for home button...i tried na din po ung ihome..ayaw nman..ncra kc home button ko ayaw magfunction.:weep:.thanks..

Try nyo po ang Activator na tweak. Mag assign kayo ng custom command using Activator tweak na ang equivalent ay yung function ng home button.

mga master .. panu ggwin pag ung ipod touch nag stuck n sa recovery mode?

sir panu po gagawin ku sa ipod touch 4g ko .. kc naformat po sya tas tuwing bubuksan sya nsa recovery mode lng po .. ? help nmn po

More info about your iPod touch para madali namin kayong matulungan.

Paki post nlang din po yung history ng iPod touch nyo kung baki sya nagka ganyan :)
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

:hi: sir marvin!

di ko pa din na-jailbreak ipod touch 2nd gen ko po..busy eh..pero tinatry ko na siya po..

may mga tatanong lang po uli..

+dun sa mga later post ko po, nasabi ko pa na pag-binubuhay si ipod touch nalabas ung bungo po, sabi niyo po jailbreak na po siya, ang tanong ko po eh kailangan ko pa po i-restore muna siya bago i-jailbreak ng panibago, or start ako sa step6 talaga?

+ tinatry ko nga po mag-jailbreak, nag failed po siya..napansin ko pa sa SS nio dun sa pang jailbreak ng 4.2.1 eh greepoison rc5 ung na-download ko po greenpoison rc6, kailangan ko po ba i-download si rc5?

+lastly po, sa paglalagay ng apps/themes/games, pag po na-jailbreak ko siya, kailangan ko pa po ba ng special software sa laptop ko para maginstall ng mga apps/themes/games?or iTunes na lang din gagamitin ko?

pasensya po uli sa mga newbie question..gusto ko lang po magklaro..baguhan lang po talaga..:peace:

:thanks: in advance sir..more power :thumbsup: !!!
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir marvin ipod 2g 4.2.1 prati siang nsa safemode :help:

huli kong giniwa nagdownload ako sa cydia ng pro switcher

hnde namn ma remove?? san ko po kya mkikita yung files gmit ang ifunbox? apat po ang idedelete ko ehh prefrence loader,activator,pro switcher backgrounder :help: :help:

sa ifunbox ko na lng po sana idedelete ayaw po kc sa cydia ma remove salamat po sir
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

:hi: sir marvin!

di ko pa din na-jailbreak ipod touch 2nd gen ko po..busy eh..pero tinatry ko na siya po..

may mga tatanong lang po uli..

+dun sa mga later post ko po, nasabi ko pa na pag-binubuhay si ipod touch nalabas ung bungo po, sabi niyo po jailbreak na po siya, ang tanong ko po eh kailangan ko pa po i-restore muna siya bago i-jailbreak ng panibago, or start ako sa step6 talaga?

+ tinatry ko nga po mag-jailbreak, nag failed po siya..napansin ko pa sa SS nio dun sa pang jailbreak ng 4.2.1 eh greepoison rc5 ung na-download ko po greenpoison rc6, kailangan ko po ba i-download si rc5?

+lastly po, sa paglalagay ng apps/themes/games, pag po na-jailbreak ko siya, kailangan ko pa po ba ng special software sa laptop ko para maginstall ng mga apps/themes/games?or iTunes na lang din gagamitin ko?

pasensya po uli sa mga newbie question..gusto ko lang po magklaro..baguhan lang po talaga..:peace:

:thanks: in advance sir..more power :thumbsup: !!!

Answers:

Mas the best po kung mag rerestore nuna before mag Jailbreak para makaiwas sa mga conflict bug at error.

Yung RC5 at RC6 na Greenpois0n ay parehon lang po na pwedeng i Pang Jailbreak sa version 4.2.1. Mas maganda po ang RC6 kasi updated na yun kaya na fix na po sa version RC6 yung mga iba pang Bug ng Greenpois0n.

Sa apps at games ay mas maganda kung itunes ang gagamitin para hindi ma corrupt yung iTunes library sa iPod touch nyo pero sa mga themes ay pwedeng mag manual install ng mga themes using iFunbox.


sir marvin ipod 2g 4.2.1 prati siang nsa safemode :help:

huli kong giniwa nagdownload ako sa cydia ng pro switcher

hnde namn ma remove?? san ko po kya mkikita yung files gmit ang ifunbox? apat po ang idedelete ko ehh prefrence loader,activator,pro switcher backgrounder :help: :help:

sa ifunbox ko na lng po sana idedelete ayaw po kc sa cydia ma remove salamat po sir

Kung may SBsettings po na app sa iPod nyo ay wag nyong buburahin ang Activator kasi mag cacause ng conflict yun.

Try nyong i deleted ang DinamicLibraries ng mga app na yan para hindi sila mag run at ma delete nyo sila sa Cydia.

Go to Raw file System - > Library/MobileSubstrate/DinamicLibraries - > tapos delete nyo yung mga sinasabi nyong app.

Pag dinelete nyo po kasi yung dinamiclibraries ng mga app ay hindi na sila mag fufunction kaya pwede nyo na silang ma delete sa Cydia.

Take note po na yun lang ang i dedelete nyo kasi kung may iba po kayong ma delete na required ng system para mag run ay possible na hindi na mag boot kahit safemode ang iPod nyo at kung magka ganun ay restore na po ang solusyon sa problem nyo.
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir pa help po nag stock po aku sa recovery mode nag search na po aku sa google wala po tlga lahat ayaw pa tulong naman po tnx plsss ^_^ panu po mawala sa pagiging recovery mode ng ipod touch pls ty
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir pa help po nag stock po aku sa recovery mode nag search na po aku sa google wala po tlga lahat ayaw pa tulong naman po tnx plsss ^_^ panu po mawala sa pagiging recovery mode ng ipod touch pls ty

Ano anong way na po ba ang nagawa nyo para ma exit sa Recovery mode ang iPod touch nyo?

May case po kasi na kaya na turn sa recovery mode ang iPod touch ay dahil may nag conflict sa System nya at may chance din naman na ang nag conflict lang ay sa pag boot.

Kung sa pag boot lang ang nag conflict ay pwede pa syang ma exit sa recovery mode using iReb and tinyumbrella pero kung sa system na ang nag conflict ay need na pong i restore ang iPod nyo para ma format at mabalik sa factory settings.
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

kua marvin ask q lang po kung pwde update ang firmware ng ipod touch 2g q im using 4.1 like q sana gwain khit 4.2 lang po paano po b jailbroken n toe salamt :D


sir marvin e2 n yon lang info n nid mo

ipod touch 2g
capacity 8g
version 4.1
model mc086zp
jailbroken
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir marvin e2 n yon lang info n nid mo

ipod touch 2g
capacity 8g
version 4.1
model mc086zp
jailbroken

Restore nyo po sa iTunes using this guide:

1. Dapat ang naka intall na iTunes sa PC nyo ay yung version 10.2.2.12 to latest version at download nyo yung 4.2.1 firmware ng iPod touch 2G nyo dito - > iPod2,1_4.2.1_8C148_Restore.ipsw

2. Connect nyo ang iPod touch sa iTunes tapos i DFU mode nyo sya. (Check this link kung papaano mag DFU mode - > Here)

3. Pag naka DFU mode na po ang iPod nyo sa iTunes ay ma dedetect sya nito na in restore Mode.

4. Pag naka Restore mode na ang iPod sa iTunes ay hold nyo yung Shift key sa keyboard ng PC nyo tapos click nyo yung Restore button sa iTunes then mag bbrowse sya tapos select nyo yung 4.2.1 firmware ng iPod touch 2G nyo.

5. Pag na restore na sya sa iTunes ay i set nyo yung iPod as New iPod touch tapos sync para ma save ang mga settings.

6. After ma sync sa iTunes ay saka nyo po i jailbreak using Greeanpois0n RC6 sa guide na ito start sa step 6 - > http://www.symbianize.com/showthread.php?t=349636
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Patambay Sir.
Im planning to buy this one, im still waiting for the iOS5,
lalabas na daw this september...

In General, may Customized version na po ba ng any version/generation ng iTouch?
Is this Hackable?

To what extent po, na kayang magawa ng iTouch, na sa palagay natin ay hindi nya dati magagawa? ano po ito?

:noidea:
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Patambay Sir.
Im planning to buy this one, im still waiting for the iOS5,
lalabas na daw this september...

In General, may Customized version na po ba ng any version/generation ng iTouch?
Is this Hackable?

To what extent po, na kayang magawa ng iTouch, na sa palagay natin ay hindi nya dati magagawa? ano po ito?

:noidea:

Kung compare sa android phones ay wala pong Custom ROMs ang mga iDevice maliban sa iphone 2G,3G at iPodtouch 1G,2GMB na pwedeng ma istallan ng Android OS. Yung the rest po ay Pwede namang ma customize after ma Jailbreak na made pa din naman sa Orig Apple firmware.

About sa Features po ng iOS5 ay check this link po - > http://www.apple.com/ios/ios5/features.html

Para mas magka idea naman po kayo sa Jailbreaking ay check this link po - > Jailbreak FAQ Tips and Tutorials
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Kung compare sa android phones ay wala pong Custom ROMs ang mga iDevice maliban sa iphone 2G,3G at iPodtouch 1G,2GMB na pwedeng ma istallan ng Android OS. Yung the rest po ay Pwede namang ma customize after ma Jailbreak na made pa din naman sa Orig Apple firmware.

About sa Features po ng iOS5 ay check this link po - > http://www.apple.com/ios/ios5/features.html

Para mas magka idea naman po kayo sa Jailbreaking ay check this link po - > Jailbreak FAQ Tips and Tutorials

i see. salamat po sa infos. babasahin ko talaga lahat ito.

ngapo pala, OCTOBER daw ilalabas ang 5thGENERATION of IpodTouch, as well as Iphone5.
excited nako! :excited:
 
Back
Top Bottom