Symbianize Forum

Most of our features and services are available only to members, so we encourage you to login or register a new account. Registration is free, fast and simple. You only need to provide a valid email. Being a member you'll gain access to all member forums and features, post a message to ask question or provide answer, and share or find resources related to mobile phones, tablets, computers, game consoles, and multimedia.

All that and more, so what are you waiting for, click the register button and join us now! Ito ang website na ginawa ng pinoy para sa pinoy!

Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here.

Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

helo mga sir tanong lng po bakit po halos nadodoble ung size ng downloaded apps pag nakainstall n sa device halimbawa po ung racing gt 500 mb lng ung nakalagay pero pag tinignan ko sa usage e 800 mb ung size? ty
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

help sa ipod 2g 4.2.1 jailbroken with snowbreeze.
pag kinakabit sa pc sinasabi ng itunes e i-restore ko daw.
ok naman yung ipod.
yung naka-install na tweak from cydia ay mewseek, winterboard, mxtube, installous, ifile.
maglalagay sana ako ng music e
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir marvs ask lng po bout sa ipad 3..

version: 5.1.1
model: MD218ZP

jailbreak ko po sana sya kya lng pag open ko absinthe 2.0.4 hindi ma click un jailbreak button...

and try ko n man yun redsnow error n man nya is Sorry, that isn’t supported yet on the iPad 3

5.1.1 n man po version ko bkit d ko po ma jailbreak ano po kya prob?

Required po na connected ang PC nyo sa internet at hanggang maaari ay hindi public or free internet para makapag Jailbreak.

Make sure din na may iTunes na naka install sa PC nyo para ma detect ng mga Jailbreak tools ang iPad nyo.

TS patulong naman po, kc everytime n lng mag oopen akong Cydia laging updating database sa taas pero laging ERROR:CACHED FAILURE lumalabas,di nman po kc ganito dati, anu po dapat kong gawin ts??? thanks in advance po

Kung may mga need i update sa changes tab ng cydia nyo ay i update nyo muna sila. Possible din na sa ISP nyo ang may probem kasi hindi nya ma reach yung host ng Cydia kaya try nyo muna po sa ibang internet connection.


helo mga sir tanong lng po bakit po halos nadodoble ung size ng downloaded apps pag nakainstall n sa device halimbawa po ung racing gt 500 mb lng ung nakalagay pero pag tinignan ko sa usage e 800 mb ung size? ty

Ang .ipa file po ay ang pinaka installer nung app so kapag ini-install or sini-sync ng iTunes ang .ipa file sa iPod touch nyo ay ine-extract sya nito sa system. Kapag na extract na yung files ay possible na lumaki or mas malaki ang file size nang content nya compare sa installer na .ipa plang sya.

Yun nga pong Need for Speed Most Wanted na .ipa file ay 500+ mb lang pero nung ma install na ay 1.7GB na. Dipende po yun sa mga files na nakapaloob sa content nung app na pwedeng ma double or ma triple pa yung file size nya once na ma intall na sya sa system. May mga .ipa file naman na mallit lang ang compression ng mga files na nasa content nya kaya halos pareho lang ang file size nung .ipa na yun kapag na install na sa system. I hope naintindihan nyo na po.


help sa ipod 2g 4.2.1 jailbroken with snowbreeze.
pag kinakabit sa pc sinasabi ng itunes e i-restore ko daw.
ok naman yung ipod.
yung naka-install na tweak from cydia ay mewseek, winterboard, mxtube, installous, ifile.
maglalagay sana ako ng music e

Try nyong gumamit ng latest version ng iTunes. Possible hindi ma recognize nung iTunes na gamit nyo ang system ng iPod nyo kaya ganun.
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Try nyong gumamit ng latest version ng iTunes. Possible hindi ma recognize nung iTunes na gamit nyo ang system ng iPod nyo kaya ganun.

latest naman po yung version ng itunes ko
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

latest naman po yung version ng itunes ko

Try nyong pong mag install ng latest version ng iTunes sa ibang PC tapos check nyo po dun kung ganun din ang message ng iTunes sa iPod touch nyo. Kapag ganun pa din ay possible may na corrupt sa system ng iPod touch nyo kaya hindi sya ma-recognize ng iTunes.

Kung iPod touch po ang iDevice nyo ay no need to restore it using custom firmware made from sn0wbreeze. Use official firmware instead.
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

salamat boss marvin na gets ko na
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir marvz :help: ask lang po bakit po di ko makita yung cydia app install sa i fun box gusto ko po sana mag install ng deb files..

kaso di ko po makita yung icon na cydia app install..

anno ang dapat kung gawin??:pray:
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

sir marvz :help: ask lang po bakit po di ko makita yung cydia app install sa i fun box gusto ko po sana mag install ng deb files..

kaso di ko po makita yung icon na cydia app install..

anno ang dapat kung gawin??:pray:


Kung gusto mong maginstall ng Deb File using iFunbox, pumunta ka sa var/root/Media/Cydia/AutoInstall/ and doon mo ilagay ang deb file. After mong malagay you need to reboot your iTouch Twice, regarding sa pagreboot press and hold the power button and slide it to turn off. Huwag ka gagamit ng SBSettings to reboot your iTouch.

 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!


Kung gusto mong maginstall ng Deb File using iFunbox, pumunta ka sa var/root/Media/Cydia/AutoInstall/ and doon mo ilagay ang deb file. After mong malagay you need to reboot your iTouch Twice, regarding sa pagreboot press and hold the power button and slide it to turn off. Huwag ka gagamit ng SBSettings to reboot your iTouch.




newbie question sir ed..


san po yan makikita???

kaka restore ko palang po kasi ng ipod ko..
wala poko alam...

pasensya po..:(



ask nalang din po ako kung ano mga magagandang cydia resources sir ed..salamat po..ng marami..
 
Last edited:
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Sir, may iphone 3GS po ako, new boot room. Dati 5.1.1 po version niya. Nagtry po ako na magjailbreak. Naging 4.3.5 naman siya tapos naging 05.16.02 yung modem fromware niya. Di ko alam ano nangyari... hehehe...

Nayon po, di ko na ma-open yung safari ko, tapos yung cydia po naka-white lng. Di po na-oopen. Ano po kaya dapat kung gawin?

Nagtry po ako na magsearch dito sa mga forums pero wala po ako mahanap eh... Hoping po for your quick response... Maraming salamat po... :salute:
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

newbie question sir ed..


san po yan makikita???

kaka restore ko palang po kasi ng ipod ko..
wala poko alam...

pasensya po..:(



ask nalang din po ako kung ano mga magagandang cydia resources sir ed..salamat po..ng marami..
Magdownload ka ng iFunbox, and plug in your iTouch, and hanapin mo ito: var/root/Media/Cydia/AutoInstall/
; now kung wala kang makita magcreate ka nito manually.

Sir, may iphone 3GS po ako, new boot room. Dati 5.1.1 po version niya. Nagtry po ako na magjailbreak. Naging 4.3.5 naman siya tapos naging 05.16.02 yung modem fromware niya. Di ko alam ano nangyari... hehehe...

Nayon po, di ko na ma-open yung safari ko, tapos yung cydia po naka-white lng. Di po na-oopen. Ano po kaya dapat kung gawin?

Nagtry po ako na magsearch dito sa mga forums pero wala po ako mahanap eh... Hoping po for your quick response... Maraming salamat po... :salute:
Hindi ka makakapagrestore ng iOS4.3.5 unless gumamit ka ng TinyUmbrella and use the SHSH Blobs to downgrade your iPhone.

Now regarding sa White and hindi mo maopen ang safari ganito ang gawin mo.
1. Download redsnow and run it.
2. Go to extras and click Just Boot
3. Follow the steps on redsnow

Apparently you're on a Tethered Jailbreak, and you need to do a Just Boot procedure if you can't open your Browser or you have a white cydia.
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

I have an Iphone 3g. Running 4.2.1 ios. Talaga bang mabagal sya, at medyo lag sa games
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

paano ko ma open ipod touch ko bigla nalang nag lock.then makikita sa screen ay connect to i tunes.ano po dapat ko gawin?help naman po..maraming salamat..
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

I have an Iphone 3g. Running 4.2.1 ios. Talaga bang mabagal sya, at medyo lag sa games

Yes ganon talaga. Kaya avoid installing too many tweaks para hindi bumagal ang iPhone mo. If you have more iPhone problems, please post it here Need Help about your iPhone? Post your Problem Here!

paano ko ma open ipod touch ko bigla nalang nag lock.then makikita sa screen ay connect to i tunes.ano po dapat ko gawin?help naman po..maraming salamat..

Ano ba ang last na ginawa mo sa iTouch mo? and please provide details ng iTouch mo? Please check the first page...
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

mga sir meron na po bang jailbreak para sa iphone 5? kung sakaling wala pa po kelan po kaya magkakaroon?
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

mga sir meron na po bang jailbreak para sa iphone 5? kung sakaling wala pa po kelan po kaya magkakaroon?

Wala pang Jailbreak for iPhone 5. And mahirap sagutin ang tanong mo kelan magkakajailbreak for iPhone 5, and besides hindi pa nadidistribute sa ibang countries ang iPhone 5.
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Magdownload ka ng iFunbox, and plug in your iTouch, and hanapin mo ito: var/root/Media/Cydia/AutoInstall/
; now kung wala kang makita magcreate ka nito manually.


sir ed sang folder po dito cecreate??


pasensya po talaga sir ed..:pray:
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Good day po Sir. Newbie lang po ako. Ask ko lang po kung naco-connect po ba ang iPod 3g sa ibang device via bluetooth? Meron po kasi akong Samsung Coby II, nade-detect naman po parehas un lang laging connection failed. Sa nokia phone ko naman ay connected pero kapag nagsesend ako ng file, hindi raw compatible. Help po? pls. thanks and more power! :) :thumbsup:
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

good day po.ts tanung lng po. bka meron kau firmware para mapdate ku ipodtouch 1gen 1.1.5 to 3.1 or any higher sotware version.plzzzzzzzzz po.salamat
 
Re: Need Help about your iPod touch? Post your Problem Here!

Magdownload ka ng iFunbox, and plug in your iTouch, and hanapin mo ito: var/root/Media/Cydia/AutoInstall/
; now kung wala kang makita magcreate ka nito manually.


sir ed sang folder po dito cecreate??


pasensya po talaga sir ed..:pray:

Open your iFunbox and hanapin mo ang Directory na ito:

var/root/Media/Cydia/AutoInstall/

Now kung ang makikita mo ay hanggang var/root/Media lang, manually create folder Cydia, and then under Cydia, create another folder AutoInstall and doon mo ilagay ang DEB Files mo.


Good day po Sir. Newbie lang po ako. Ask ko lang po kung naco-connect po ba ang iPod 3g sa ibang device via bluetooth? Meron po kasi akong Samsung Coby II, nade-detect naman po parehas un lang laging connection failed. Sa nokia phone ko naman ay connected pero kapag nagsesend ako ng file, hindi raw compatible. Help po? pls. thanks and more power! :) :thumbsup:

Hindi pwede ang file transfer for Bluetooth OTA. Pero kung kailangan mo talaga nito, kailangan mo munang magpurchase ng App Called Celeste Bluetooth para makapagbluetooth transfer ka.

good day po.ts tanung lng po. bka meron kau firmware para mapdate ku ipodtouch 1gen 1.1.5 to 3.1 or any higher sotware version.plzzzzzzzzz po.salamat

Just Plug in your iTouch to your PC, open iTunes, and then Click on Update.
 
Back
Top Bottom